![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/1.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
คาเฟ่น้อนกระต่ายสุดคิ้วท์ LOFTBIT PARK – ลอฟบิทพาร์ค คาเฟ่ไม่ลับเปิดใหม่ในพัทยา บรรยากาศฟีลสวนแบบอบอุ่น ธรรมชาติสุดๆ ภายในร้านร่มรื่นมาก มีต้นไม้และน้ำตกสวยๆ ให้นั่งชิลได้พักผ่อนสบายๆ และไฮไลท์ห้ามพลาด คือมีน้องๆ ให้เล่นด้วย เต็มไปหมด ไม่ว่าจะเป็นน้องกระต่ายๆ น่ารักๆ เต็มไปหมดหรือน้องปลาคาร์ฟตัวเล็กตัวน้อย ป้อนอาหารกันได้เพลินๆ และมีตู้คอนเทนเนอร์สุดชิค มุมถ่ายรูปสุดว้าว บอกเลยว่ามุมถ่ายรูปที่นี่เยอะมาก รับรองถ่ายรูปได้สวยปัง คิ้วๆ ไม่เหมือนใครแน่ๆ มีครบจบที่นี่ ต้องมาเช็คอินกันแล้ว
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/2.jpeg?resize=921%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/3.jpeg?resize=950%2C579&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/4.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
มีอาหารให้เลือกหลากหลายมากกว่าร้อยเมนู ทั้งอาหารไทยและต่างชาติ มีมาให้แบบครบๆ พร้อมเสิร์ฟ ไม่ว่าจะเป็นอาหารไทย อีสาน อิตาเลี่ยน ตามด้วยเครื่องดื่มร้อนเย็น เมนูเด็ดแนะนำ ต้องโดน ตำมาม่ากรอบกุ้งสะดุ้ง, ยำวาซาบิทะเลเดือด, ขาหมูลอฟท์บิท, ลาซานย่า, พิชซ่าซีฟู๊ด และคลับแซนวิช ส่วนเมนูเครื่องดื่มต้องลอง Mint Coffee, Strawberry Fresh Milk และ Loftbit Coffee ฟินครบทั้งเมนูอาหาร เครื่องดื่มอร่อยๆ ในบรรยากาศสุดคิ้วท์ที่ห้ามพลาด!!
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/5.jpeg?resize=950%2C540&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/6.jpeg?resize=950%2C592&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/7.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/8.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/9.jpeg?resize=950%2C538&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/10.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
นั่งชิลพักผ่อน รับประทานอาหาร มีทั้งโซนห้องแอร์และเอาท์ดอร์และมีของเล่นสำหรับเด็กๆ ให้ด้วย เหมาะสำหรับพาครอบครัวมาเที่ยว ทานข้าว สำหรับใครที่ชอบบรรยากาศส่วนตัว ด้านบนก็มีที่นั่ง ชิลๆ ชมวิวสวยๆ นั่งกันไปเพลินๆ เลย มาเที่ยวพัทยาก็อย่าลืมแวะมาทานอาหาร นั่งชิล เช็คอินถ่ายรูปสวยๆ กันรับรองได้ภาพสวยๆ และความประทับใจกลับไปแน่นอน
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/11.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/12.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/13.jpeg?resize=950%2C974&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/14.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
เมนูเด็ดแนะนำ ต้องโดน! ตำมาม่ากรอบกุ้งสะดุ้ง, ยำวาซาบิทะเลเดือด, ขาหมูลอฟท์บิท, ลาซานย่า, พิชซ่าซีฟู๊ดและคลับแซนวิช
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/15.jpeg?resize=950%2C630&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/16.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/17.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/18.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/19.jpeg?resize=950%2C548&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/20.jpeg?resize=950%2C534&ssl=1)
บรรยากาศในร้านร่มรื่น เขียวๆ ไปด้วยต้นไม้ มีมุมให้นั่งชิล พักผ่อนเยอะมาก มุมถ่ายรูปสวยๆ ก็มีเยอะมาก
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/21.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/22.jpeg?resize=950%2C718&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/23.jpeg?resize=950%2C630&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/24.jpeg?resize=950%2C718&ssl=1)
นั่งเล่นกับน้องกระต่ายกันไป เพลินๆ ให้อาหารน้องๆ ได้ด้วยนะ ถ่ายรูปได้คิ้วๆ เลย
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/25.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/26.jpeg?resize=678%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/27.jpeg?resize=679%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/28.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/29.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
ภายในร้านมีโซนให้นั่งทั้งด้านในและด้านนอก มุมถ่ายรูปสวยๆ เยอะมาก ธรรมชาติสุดๆ เลย
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/30.jpeg?resize=950%2C630&ssl=1)
ภายในร้านมีการตกแต่งอย่างลงตัว และสวยงามทั้งด้านในและด้านนอก บริเวณสวน
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/31.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/32.jpeg?resize=950%2C630&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/33.jpeg?resize=950%2C630&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/34.jpeg?resize=678%2C1024&ssl=1)
ส่วนเมนูเครื่องดื่มต้องลอง Mint Coffee, Strawberry Fresh Milk และ Loftbit Coffee
ฟินครบทั้งเมนูอาหาร เครื่องดื่มอร่อยๆ ในบรรยากาศสุดคิ้วท์ที่ห้ามพลาด!!
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/35.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/36.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/37.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/38.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/39.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
บรรยากาศร้านดีมากๆ เหมาะกับวันพักผ่อนชิลๆ ใครมาเที่ยวพัทยาก็แวะมากันได้นะ
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/40.jpeg?resize=908%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/41.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/42.jpeg?resize=774%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/crazyjourneyth.com/wp-content/uploads/2022/07/43.jpeg?resize=950%2C629&ssl=1)
พิกัด : ถนนเลียบทางรถไฟฝั่งขาเข้าพัทยา เลี้ยวซ้ายเข้า
ซอยสุขสมบูรณ์ 7 เพียง 200 เมตร ร้านอยู่ฝั่งทางซ้ายมือ
ต.หนองปลาไหล อ.บางละมุง จ.ชลบุรี
GPS : https://g.page/LOFTBITPARK
เปิดทุกวัน เวลา 11.00 น. – 21.00 น.
โทร. : 083-879-0411
#รีวิวพัทยา#ร้านอาหารพัทยา#คาเฟ่พัทยา